10 TH STD TAMIL MODEL NOTES OF LESSON JUNE WEEK-3

               10 .ஆம் வகுப்பு தமிழ்-மாதிரி பாடக்குறிப்பு 

நாள்        : 16-06-2025 முதல் 20-06-2025      

மாதம்         ஜூன்

வாரம்     :  மூன்றாம் வாரம்                                               

வகுப்பு  :   பத்தாம் வகுப்பு          

 பாடம்    :           தமிழ்                                                         

பாடத்தலைப்பு     :   1. புயலிலே ஒரு தோணி , 2. சொல்

1.கற்றல் நோக்கங்கள்   :

      Ø கதை நிகழ்வுகளைச் சுவையுடன் படிக்கவும் அது போன்ற படைப்புகளை உருவாக்கவும் முனைதல்.

@ மொழி தனித்தும் , தொடர்ந்தும் பொருள் தரும் நுட்பம் அறிந்து பயன்படுத்துதல்.

2..கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள்:

         வலையொளிப்பதிவுகள்,காணொளிகள், விளக்கப்படம்

(படத்தைத் தொட்டு விளக்கப்படத்தை பதிவிறக்கலாம்)

புயலிலே ஒரு தோணி

சொல்

3.அறிமுகம் (ஆர்வமூட்டல்)   :

      Ø  யாரெல்லாம் கப்பலில் பயணம் செய்துள்ளீர்கள்?

     @ சொல் எத்தனை  வகைப்படும்?

   என்ற வினாவைக் கேட்டு மாணவர்களை விடைகூறச்செய்து பாடத்தை அறிமுகம் செய்தல்

4.பாடச் சுருக்கம்  :                                                                                                                                                                       

      இயற்கையின் அசைவுகள் அனைத்தும் அழகிய நாட்டியமாய் அமையும்போ து இனிமையும் மகிழ்வும் ஒருங்கே பெறுகிறோம். அதேஇயற்கையின் அசைவு சீற்றமாய்,ஊழித்தாண்டவமாகமாறுகையில்   எதிர்நிற்க இயலாது தோற்றுத்தான் போகிறோம். சுற்றியுள்ளஇயற்கை நம் மைச் சுருட்டிச் செல்ல   எத்தனிக்கும்போ து, புயலின்பெருங்காட்சி உயிரை உறையவைக்கிறது. அதில் கிடைக்கும் அனுபவம் சொல்லொணாதது.

@ சொல் - வகைகள்- மொழி- வகைகள்- தொழிற்பெயர்- விணையாலணையும் பெயர்

5.ஆசிரியர் செயல்பாடு              :

        Ø  வகுப்பறை சூழலை மகிழ்ச்சியாக இருக்க வைத்தல்.

        Ø  இலக்கணக்குறிப்பைப் புரிய வைத்தல்

        Ø  கவிதையின் நயங்களை உணர்த்துதல்

        Ø  காற்று எவ்வளவு வலிமையானது என வருணனைகள் மூலம் விளக்குதல்

         Ø  காணொளிகள் மூலம் பாடத்தை விளக்குதல்


6.கருத்துரு வரைபடம்:


புயலிலே ஒரு தோணி

7.மாணவர் செயல்பாடு:

      @ காற்று புயல் வடிவில் மனிதனை எவ்வகையிலெல்லாம் அச்சுறுத்துகிறது என்பதை அறிதல்.
      Ø  வட்டார வழக்குச் சொற்களை  அறிதல் 
      Ø  கவிதையை மீண்டும் வாசித்தல்
       Ø  விரைவுத் துலங்கல் குறியீடு மூலம் கற்றலுக்கு வலுவூட்டல்

9. மதிப்பீடு:

எளிய நிலைச்சிந்தனைத் திறன் (LOT) :
     Ø புயலிலே ஒரு தோணி  சிறுகதையை இயற்றியவர் யார்?
இடைநிலைச்சிந்தனைத் திறன் (MOT)
     Ø  மொழி வகைகளௌக்குச் சான்று தருக.
உயர்நிலைச் சிந்தனைத் திறன் (HOT) :
      @ புயலிலே ஒரு தோணி கதையைச் சுருக்கி எழுதுக.
10.குறைதீர் கற்றல்:

         மீத்திற மாணவர்களைக் கொண்டு மெல்லக் கற்கும் மாணவர்களுக்குப் பாடக் கருத்துகளை க்கூறி குறைதீர் கற்றலை மேற்கொள்ளல்.

11.தொடர்பணி

பாடநூலில் உள்ள மதிப்பீட்டு வினாக்களுக்கு எழுதி வரச்செய்தல்.

12.கற்றல் விளைவு

        1003மொழி தனித்தும் தொடர்ந்தும் பொருள்தரும் நுட்பத்தையும் அதன் நயங்களையும் அறிந்து முறையாக மொழியைப் பயன்படுத்துதல்

Ø          @  1009 குறிப்புகளைக் கொண்டு படைப்புகளை உருவாக்குதல்அனுபவங்கள் வழி வெளிப்படும் எண்ணங்களை வருணித்தும் விவரித்தும் எழுதுதல்.






 

Post a Comment

கருத்தளித்தமைக்கு நன்றி

புதியது பழையவை