8 TH STD TAMIL MODEL NOTES OF LESSON FEBRUARY WEEK-3

 8 .ஆம் வகுப்பு தமிழ்-மாதிரி பாடக்குறிப்பு 

நாள்        :       

மாதம்        

வாரம்     :                                              

வகுப்பு  :   எட்டாம் வகுப்பு          

 பாடம்    :           தமிழ்  

பாடத்தலைப்பு     :  1. மனித யந்திரம்

                              2. வேற்றுமை

1.கற்றல் நோக்கங்கள்   :

      @ நவீன சிறுகதைகளைப் படித்து அவற்றின் நுட்பங்களை அறியும் திறன்பெறுதல்.

Ø          @ பொருள் வேறுபாடுகளை உணர்த்துவதில் வேற்றுமை உருபுகளின் பங்கினை அறிந்து பயன்படுத்துதல்.

 2..கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள்:

         வலையொளிப்பதிவுகள்,காணொளிகள், விளக்கப்படம்







3.அறிமுகம் (ஆர்வமூட்டல்)   :

      # கதைகள் படிப்பது எத்தனை பேருக்குப் பிடிக்கும்?

       #  பள்ளி செல் ,பள்ளிக்குச் செல் இரண்டிற்கும் இடையிலான வேறுபாடுகள் யாவை? என்ற வினாவைக் கேட்டு, மாணவர்களை விடைகூறச் செய்து பாடத்தை அறிமுகம்செய்தல்

4.பாடச் சுருக்கம்  :             

 மனித யந்திரம்:

@ ஒரே மனிதனுக்குள் இரண்டு வகையான பண்புகள் புதைந்து கிடக்கும் என்கின்றனர் உளவியல் அறிஞர்கள்.நல்லதையே நினைத்து,நல்லதையே செய்வ து ஒன்று; தீயனவற்றைச் செய்யத் தூண் டுவது மற்றொன்று. இவற்றுள் எப்பண்பு மேலோங்கி இருக்கிறதோ , அத்தகைய செயல்களையே மனிதர்கள் செ ய்வர்.

யாப்பிலக்கணம்:
  • சொல்லின் பொருளை வேறுபடுத்துவது வேற்றுமை

  • 1 முதல் 8 வரை எட்டு வகையான வேற்றுமைகள் உள்ளன

5.ஆசிரியர் செயல்பாடு :

     §  துணைப்பாடப் பகுதியை நடைமுறைச் சான்றுகளுடன் விளக்குதல்

§  பாடப்பொருளைத் தக்க சான்றுகளுடன் விளக்குதல்

Ø வேற்றுமையின் வகைகளை வேறுபடுத்திக்காட்டுதல். 

   Ø  வேற்றுமையின் வகைகளைத் தக்க நடைமுறைச் சான்றுகளுடன் விளக்குதல்

6.கருத்துரு வரைபடம்:

மனித யந்திரம்

வேற்றுமை


7.மாணவர் செயல்பாடு:

   Ø  வாழ்வியல் சூழல்களைப் புரிந்து கொள்ளுதல்.

Ø வேற்றுமையின் பொருளைப் புரிந்துகொள்ளுதல்

     Ø  பேச்சு வ்ழக்கில் வேற்றுமைகள் எவ்வாறெல்லாம் பயன்படுகின்றன என்பதை அறிந்து கொள்ளுதல்

8.வலுவூட்டல்:

     விரைவுத்துலங்கல் குறியீட்டைப் பயன்படுத்தி கற்றலுக்கு வலுவூட்டல்.

9.மதிப்பீடு:

எளிய நிலைச்சிந்தனைத் திறன் (LOT) :

1. சிறுகதை மன்னன் யார்?
2. வேற்றுமை----- வகைப்படும்.

இடைநிலைச்சிந்தனைத் திறன் (MOT)

3. மீனாட்சி சுந்தரம் ஏன் தொடர்வண்டி நிலையத்துக்குச் சென்றார்?

4. வேற்றுமையின் வகைகள் யாவை?

உயர்நிலைச் சிந்தனைத் திறன் (HOT) :

5. நடைமுறை வாழ்க்கைக்கு வேற்றுமை இலக்கணம் எவ்வாறு பயன்படும்?

10.குறைதீர் கற்றல்:

         மீத்திற மாணவர்களைக் கொண்டு மெல்லக் கற்கும் மாணவர்களுக்குப் பாடக் கருத்துகளை க்கூறி குறைதீர் கற்றலை மேற்கொள்ளல்.

11.தொடர்பணி

பாடநூலில் உள்ள மதிப்பீட்டு வினாக்களுக்கு எழுதி வரச்செய்தல்.

12.கற்றல் விளைவு:

       809- படித்தவற்றைப் பற்றி நன்கு சிந்தித்துப் புரிதலை மேலும் சிறப்பாக்குதல்

       @ 814-படிப்பவர் மற்றும் எழுத்தின் நோக்கம் ஆகியவற்றை மனத்தில்கொண்டு பயன் விளைவிக்கும் வகையில் எழுதுதல்.

கருத்துரையிடுக

கருத்தளித்தமைக்கு நன்றி

புதியது பழையவை