7 TH STD TAMIL MODEL NOTES OF LESSON JUNE WEEK-3

 7 . ஆம் வகுப்பு தமிழ்-மாதிரி பாடக்குறிப்பு 

 நாள்        : 16-06-2025 முதல் 20-06-2025      

மாதம்         ஜூன்

வாரம்     :  மூன்றாம் வாரம்                                               

வகுப்பு  :   ஏழாம் வகுப்பு          

 பாடம்    :           தமிழ்    

பாடத்தலைப்பு     :   விரிவானம் (ஆளுக்கு ஒரு வேலை) ,

கற்கண்டு (குற்றியலுகரம்,குற்றியலிகரம்)

1.கற்றல் நோக்கங்கள்   :

           @  கலைகள் மூலம் நற்பண்புகளை வளர்த்துக்கொள்ளுதல்

          Ø  குற்றியலுகர, குற்றியலிகரச் சொற்களை அடையாளம் கண்டு அதன் வகைகளை அறிதல்

2..கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள்:

         வலையொளிப்பதிவுகள்,காணொளிகள் , விளக்கப்படம்

(படத்தைத் தொட்டு விளக்கப்படத்தை பதிவிறக்கலாம்)



3.அறிமுகம் (ஆர்வமூட்டல்)   

நாட்டுப்புறக் கலைகளைப் பற்றிக்கூறி பாடத்தை அறிமுகம் செய்தல்.

4.படித்தல்:
  • இலக்கண வரையறைகளை ஆசிரியர்,சொற்களின் பொருள் விளங்குமாறும், நயம்படவும்  உரிய ஏற்ற இறக்கத்துடன் படித்துக் காட்டுதல்

  • எழுத்துக்களையே சரிவர இனங்கண்டு படிக்க இயலாத மாணவர்களுக்கு,உயிர் எழுத்து மெய் எழுத்துகளை சொல்லிக் கொடுத்து,வீட்டில் பயிற்சி செய்துவரச் சொல்லுதல்.

  • தமிழ் சரளமாக வாசிக்கத் தெரியாத மாணவர்களுக்கு, இரண்டெழுத்துச் சொற்கள், மூன்றெழுத்துச் சொற்கள் என எளிமையான சொற்களை எழுத்துக்கூட்டி வாசிக்கக் கற்றுக் கொடுத்தல்.

  • ஆசிரியரைப் பின்பற்றி மாணவர்களும்,அவ்வாறே இலக்கணப் பகுதியைப்  படித்தல்.

5.மனவரைபடம்  :

6.தொகுத்தலும்,வழங்குதலும்:

@ உலகில் அனைவரும் அவரவர் வேலையைப் பார்க்கிறார்கள். மாணவர்களின் வேலை படிப்பதுதான்

@ பத்து வகை சார்பெழுத்துகளில் குற்றியலுகரமும்,குற்றியலிகரமும் அடங்கும்.
@ உகரம் தன் மாத்திரையளவில் குறைந்தொலிப்பது குற்றியலுகரம் ஆகும்.இது ஆறு வகைப்படும்.
# அவை :நெடிற்றொடர்,ஆய்தத் தொடர்,உயிர்த்தொடர்,வன்றொடர், மென்றொடர், ஆய்தத்தொடர்.
@இகரம் தன் மாத்திரையில் குறைந்து ஒலிப்பது குற்றியலிகரமாகும்
7.வலுவூட்டல்:
விரைவுத்துலங்கல் குறியீடு மூலம் கற்றலுக்கு வலுவூட்டல்

8.மதிப்பீடு:

எளிய நிலைச்சிந்தனைத் திறன் (LOT) : 
  • சிறுவன் முதலில் யாரை விளையாட அழைத்தான்?

இடைநிலைச்சிந்தனைத் திறன் (MOT)
  • குற்றியலுகரம் என்பது யாது?

உயர்நிலைச் சிந்தனைத் திறன் (HOT) :
  • குற்றியலுகர வகைகள் யாவை?

9.குறைதீர் கற்றல்:

         மீத்திற மாணவர்களைக் கொண்டு மெல்லக் கற்கும் மாணவர்களுக்குப் பாடக் கருத்துகளை க்கூறி குறைதீர் கற்றலை மேற்கொள்ளல்.

10.எழுதுதல்:

பாடநூலில் உள்ள மதிப்பீட்டு வினாக்களுக்கு எழுதி வரச்செய்தல்.

11.தொடர்பணி:

பாடப்பகுதிகளில் இடம்பெற்ற குற்றியலுகரச்சொற்களை எழுதிவரச் செய்தல்.

12.கற்றல் விளைவு:

   Ø 710 -  பாடப் பொருள் ஒன்றை நுட்பமாக நன்கு ஆய்ந்து அதில் சில சிறப்புக் கூறுகளைத் தேடி கண்டறிதல்

            Ø  701, 709-  பல்வேறு பாடப் பொருள்களைப் படிக்கவும் அவற்றைக் குழுக்களில் கலந்துரையாடவும் செய்தல்,ஒன்றைப் படித்து முழுமையான பொருண்மையை உணர்ந்து அதன் பயன்பாட்டினைக் கூறுதல்.

Post a Comment

கருத்தளித்தமைக்கு நன்றி

புதியது பழையவை